Nhận nhà xong, bao lâu được cấp giấy chứng nhận?

17/12/2016 10:51

Nhận nhà xong, bao lâu được cấp giấy chứng nhận?

Xem ngay: bán nhà dĩ an

Kể từ ngày giao nhà cho người mua hoặc từ thời điểm bên mua đã thanh toán đủ tiền, chủ đầu tư dự án nhà chung cư có trách nhiệm làm thủ tục cấp giấy chứng nhận cho người mua

Theo khoản 7 Điều 26 Luật Nhà ở 2014, quy định trong thời hạn 50 ngày kể từ ngày bàn giao nhà cho người mua hoặc kể từ thời điểm bên thuê mua đã thanh toán đủ tiền theo thỏa thuận, chủ đầu tư dự án nhà chung cư có trách nhiệm làm thủ tục đề nghị cơ quan có thẩm quyền cấp giấy chứng nhận cho người mua trừ trường hợp người mua tự lập thủ tục cấp giấy.

Như vậy, chủ đầu tư dự án có trách nhiệm làm thủ tục đề nghị cơ quan có thẩm quyền cấp giấy chứng nhận cho người mua trong thời hạn nêu trên.

Xem thêm:Thị trường nhà đất Việt Nam, bán nhà dĩ an;bán nhà dương nội;bán nhà dưới 2 tỷ;bán nhà dương quảng hàm;bán nhà d2 bình thạnh;bán nhà dưới 500 triệu tại hải phòng;bán nhà dương bá trạc quận 8;bán nhà dịch vọng;bán nhà dưới 500 triệu;bán nhà ecopark;thông tin nhà đất tiếp theo sẽ đượcXemNhaDat.com.vn sẽ tiếp tục cập nhật thông tin.

bình luận

Facebook
Google +

Tin rao liên quan

BĐS bán
BĐS cho thuê
Tin đã lưu